rpm 4.0.1 - en to is translation catalogue (234 entries)

en:                            package1 ... packageN
is:                            pakki1 ... pakkiN

en:                         [--badreloc] [--excludepath <path>] [--ignoresize]
is:                         [--badreloc] [--excludepath <slóð>] [--ignoresize]

en:                         [--badreloc] [--notriggers] [--excludepath <path>]
is:                         [--badreloc] [--notriggers] [--excludepath <slóð>]

en:                         [--changelog] [--dbpath <dir>] [targets]
is:                         [--changelog] [--dbpath <mappa>] [targets]

en:                         [--dbpath <dir>] [--nodeps] [--allmatches]
is:                         [--dbpath <mappa>] [--nodeps] [--allmatches]

en:                         [--dbpath <dir>] [--nodeps] [--nofiles] [--noscripts]
is:                         [--dbpath <mappa>] [--nodeps] [--nofiles] [--noscripts]

en:                         [--excludedocs] [--includedocs] [--rcfile <file:...>]
is:                         [--excludedocs] [--includedocs] [--rcfile <skrá:...>]

en:                         [--excludedocs] [--includedocs] [--rcfile <file>]
is:                         [--excludedocs] [--includedocs] [--rcfile <skrá>]

en:                         [--ftpproxy <host>] [--ftpport <port>]
is:                         [--ftpproxy <þjónn>] [--ftpport <gátt>] [--justdb]

en:                         [--httpproxy <host>] [--httpport <port>]
is:                         [--httpproxy <þjónn>] [--httpport <gátt>]

en:                         [--httpproxy <host>] [--httpport <port>]
is:                         [--httpproxy <þjónn>] [--httpport <gátt>]

en:                         [--ignorearch]  [--dbpath <dir>] [--prefix <dir>]
is:                         [--ignorearch]  [--dbpath <mappa>] [--prefix <mappa>]

en:                         [--ignoresize] file1.rpm ... fileN.rpm
is:                         [--ignoresize] skrá1.rpm ... skráN.rpm

en:                         [--justdb] [--noorder] [--relocate oldpath=newpath]
is:                         [--justdb] [--noorder] [--relocate slóð=nýslóð]

en:                         [--justdb] [--notriggers] package1 ... packageN
is:                         [--justdb] [--notriggers] pakki1 ... pakkiN

en:                         [--oldpackage] [--root <dir>] [--noscripts]
is:                         [--oldpackage] [--root <mappa>] [--noscripts]

en:                         [--prefix <dir>] [--ignoreos] [--nodeps] [--allfiles]
is:                         [--prefix <mappa>] [--ignoreos] [--nodeps] [--allfiles]

en:                         [--provides] [--triggers] [--dump]
is:                         [--ftpport <gátt>] [--provides] [--triggers] [--dump]

en:                         [--rcfile <file:...>] [--ignorearch] [--dbpath <dir>]
is:                         [--rcfile <skrá:...>] [--ignorearch] [--dbpath <mappa>]

en:                         [--rcfile <file>] [--ignorearch] [--dbpath <dir>]
is:                         [--rcfile <skrá>] [--ignorearch] [--dbpath <mappa>]

en:                         [--replacepkgs] [--replacefiles] [--root <dir>]
is:                         [--replacepkgs] [--replacefiles] [--root <mappa>]

en:                         [--scripts] [--root <dir>] [--rcfile <file:...>]
is:                         [--scripts] [--root <mappa>] [--rcfile <skrá:...>]

en:                         [--scripts] [--root <dir>] [--rcfile <file>]
is:                         [--scripts] [--root <mappa>] [--rcfile <skrá>]

en:                         [--triggeredby]
is:                         [--triggeredby] [--ftpport] [--ftpproxy <þjónn>]

en:                         file1.rpm ... fileN.rpm
is:                         skrá1.rpm ... skráN.rpm

en:         --triggeredby <pkg>
is:         --triggeredby <pakki>

en:         -f <file>+
is:         -f <skrá>+

en:         -p <packagefile>+
is:         -p <pakkaskrá>+

en:        %s {--addsign} [--rcfile <file:...>] package1 package2 ... packageN
is:        %s {--addsign} [--rcfile <skrá:...>] pakki1 pakki2 ... pakkiN

en:        %s {--checksig -K} [--nopgp] [--nogpg] [--nomd5] [--rcfile <file:...>]
is:        %s {--checksig -K} [--nopgp] [--nogpg] [--nomd5] [--rcfile <skrá:...>]

en:        %s {--erase -e} [--root <dir>] [--noscripts] [--rcfile <file:...>]
is:        %s {--erase -e} [--root <mappa>] [--noscripts] [--rcfile <skrá:...>]

en:        %s {--rebuilddb} [--rcfile <file:...>] [--dbpath <dir>]
is:        %s {--rebuilddb} [--rcfile <skrá:...>] [--dbpath <mappa>]

en:        %s {--resign} [--rcfile <file:...>] package1 package2 ... packageN
is:        %s {--resign} [--rcfile <skrá:...>] pakki1 pakki2 ... pakkiN

en:        %s {--verify -V -y} [-afpg] [--root <dir>] [--rcfile <file:...>]
is:        %s {--verify -V -y} [-afpg] [--root <mappa>] [--rcfile <skrá:...>]

en:        rpm {--addsign} [--rcfile <file>] package1 package2 ... packageN
is:        rpm {--addsign} [--rcfile <skrá>] pakki1 pakki2 ... pakkiN

en:        rpm {--checksig -K} [--nopgp] [--nogpg] [--nomd5] [--rcfile <file>]
is:        rpm {--checksig -K} [--nopgp] [--nogpg] [--nomd5] [--rcfile <skrá>]

en:        rpm {--erase -e} [--root <dir>] [--noscripts] [--rcfile <file>]
is:        rpm {--erase -e} [--root <mappa>] [--noscripts] [--rcfile <skrá>]

en:        rpm {--freshen -F} file1.rpm ... fileN.rpm
is:        rpm {--freshen -F} skrá1.rpm ... skráN.rpm

en:        rpm {--initdb}   [--dbpath <dir>]
is:        rpm {--initdb}   [--dbpath <mappa>]

en:        rpm {--rebuilddb} [--rcfile <file>] [--dbpath <dir>]
is:        rpm {--rebuilddb} [--rcfile <skrá>] [--dbpath <mappa>]

en:        rpm {--resign} [--rcfile <file>] package1 package2 ... packageN
is:        rpm {--resign} [--rcfile <skrá>] pakki1 pakki2 ... pakkiN

en:        rpm {--verify -V -y} [-afpg] [--root <dir>] [--rcfile <file>]
is:        rpm {--verify -V -y} [-afpg] [--root <mappa>] [--rcfile <skrá>]

en:       --dbpath <dir>
is:       --dbpath <mappa>

en:       --excludepath <path>
is:       --excludepath <slóð>

en:       --ftpport <port>
is:       --ftpport <gátt>

en:       --ftpproxy <host>
is:       --ftpproxy <þjónn>

en:       --httpport <port>
is:       --httpport <gátt>

en:       --httpproxy <host>
is:       --httpproxy <þjónn>

en:       --prefix <dir>
is:       --prefix <mappa>

en:       --relocate <oldpath>=<newpath>
is:       --relocate <gömulslóð>=<nýslóð>

en:       --root <dir>
is:       --root <mappa>

en:       Information selection options:
is:       Rofar um upplýsingaval:

en:      -f <file>+
is:      -f <skrá>+

en:      -p <packagefile>+
is:     -p <pakkaskrá>+

en:     --checksig <pkg>+
is:     --checksig <pakki>+

en:     --define '<name> <body>'
is:     --define '<nafn> <gildi>'

en:     --eval '<name>+'
is:     --eval '<nafn>+'

en:     --install <packagefile>
is:     --install <pakkaskrá>

en:     --pipe <cmd>
is:     --pipe <skipun>

en:     --rcfile <file>
is:     --rcfile <skrá>

en:     -K <pkg>+
is:     -K <pakki>+

en:     -i <packagefile>
is:     -i <pakkaskrá>

en:    --rcfile <file:...>
is:     --rcfile <skrá:...>

en:    -K <pkg>+
is:    -K <pakki>+

en:    All modes support the following arguments:
is:    Allir hamir styðja eftirtalin viðföng:

en:    Install, upgrade and query (with -p) allow URL's to be used in place
is:    Innsetningar, uppfærslur og fyrirspurnir (með -p) leyfa notkun URLa

en:    of file names as well as the following options:
is:    í stað skráarnafna ásamt eftirfarandi rofum:

en: %3d<%*s(empty)
is: %3d<%*s(tómt)

en: %3d>%*s(empty)
is: %3d>%*s(tómt)

en: %5d relocate %s -> %s
is: %5d færa %s -> %s

en: %s created as %s
is: %s búið til sem %s

en: %s failed
is: %s brást

en: %s saved as %s
is: %s vistað sem %s

en: '<name> <body>'
is: '<nafn> <gildi>'

en: (no error)
is: (engin villa)

en: <oldpath>=<newpath>
is: <gömulslóð>=<nýslóð>

en: <packagefile>+
is: <pakkaskrá>+

en: ======================== active %d empty %d
is: ======================== virkt %d tómt %d

en: Abort in progress
is: Er að hætta við

en: Bad file: %s: %s
is: Ógild skrá %s: %s

en: Bad server response
is: Þjónninn svaraði rangt

en: Bad source: %s: %s
is: Slæmt ílag: %s: %s

en: Building for target %s
is: Þýði fyrir markkerfi %s

en: Building target platforms: %s
is: Þýði fyrir markkerfi: %s

en: Copyright (C) 1998-2000 - Red Hat, Inc.
is: Höfundarréttur (C) 1998-2000 - Red Hat Inc

en: Could not open %%files file %s: %s
is: Gat ekki opnað %%files skrána %s: %s

en: Could not open PostIn file: %s
is: Gat ekki opnað PostIn skrá: %s

en: Could not open PostUn file: %s
is: Gat ekki opnað PostUn skrá: %s

en: Could not open PreIn file: %s
is: Gat ekki opnað PreIn skrá: %s

en: Could not open PreUn file: %s
is: Gat ekki opnað PreUn skrá: %s

en: Could not open VerifyScript file: %s
is: Get ekki opnað VerifyScript skrá: %s

en: Couldn't exec %s: %s
is: Gat ekki keyrt %s: %s

en: Couldn't exec gpg
is: Gat ekki keyrt gpg

en: Couldn't exec pgp
is: Gat ekki keyrt pgp

en: Couldn't exec pgp (%s)
is: Gat ekki keyrt pgp (%s)

en: Couldn't fork %s: %s
is: Gat ekki búið til undirferli (fork) %s: %s

en: Error setting remote server to passive mode
is: Ekki tókst að fá þjóninn í "passive" ham

en: Exec of %s failed (%s): %s
is: Gat ekki keyrt %s (%s): %s

en: Failed to connect to server
is: Gat ekki tengst þjóninum

en: Failed to establish data connection to server
is: Gat ekki opnað gagnatengingu við þjóninn

en: Failed to find %s:
is: gat ekki fundið %s:

en: Failed to open tar pipe: %m
is: Gat ekki opnað pípu í tar: %m

en: Failed to read %s: %s.
is: Get ekki lesið %s: %s.

en: Failed to read spec file from %s
is: Gat ekki lesið spec skrá frá %s

en: Failed to rename %s to %s: %m
is: Gat ekki endurnefnt %s sem %s: %m

en: File %s does not appear to be a specfile.
is: Skráin %s virðist ekki vera specskrá.

en: File %s is not a regular file.
is: Skráin %s er ekki venjuleg skrá.

en: File %s is smaller than %u bytes
is: Skráin %s er minni en %u bæti

en: File %s: %s
is: Skrá %s: %s

en: File listed twice: %s
is: Skráin er tvítekin: %s

en: File not found by glob: %s
is: Skráin fannst ekki með 'glob': %s

en: File not found on server
is: Skráin fannst ekki á þjóninum

en: File not found: %s
is: Skráin fannst ekki: %s

en: I/O error to local file
is: Les/ritvilla í skrána

en: Invalid %s token: %s
is: Ógilt %s tákn: %s

en: Macro %%%.*s not found, skipping
is: Fjölvi %%%.*s fannst ekki. Sleppi

en: Missing '(' in %s %s
is: vantar '(' í  %s %s

en: Missing ')' in %s(%s
is: vantar ')' í %s %s

en: Password for %s@%s:
is: Lykilorð fyrir %s@%s:

en: RPM version %s
is: RPM útgáfa %s

en: Server I/O error
is: Les/ritvilla á þjóninum

en: Server timeout
is: Þjónninn tímaði út

en: Success
is: Tókst

en: This program may be freely redistributed under the terms of the GNU GPL
is: Þessu má dreifa frjálst samkvæmt skilmálum GNU GPL

en: Two files on one line: %s
is: Tvær skrár á einni línu: %s

en: Unable to lookup server host address
is: Gat ekki flett upp vistfangi þjónsins

en: Unable to lookup server host name
is: Gat ekki flett upp heiti þjónsins

en: Unable to open %s for reading: %s.
is: Get ekki opnað %s til lesturs: %s.

en: Unable to open %s: %s
is: Get ekki opnað %s: %s

en: Unable to open icon %s: %s
is: Get ekki opnað táknmynd %s: %s

en: Unable to open sigtarget %s: %s
is: Get ekki opnað sigtarget %s: %s

en: Unable to open spec file %s: %s
is: Get ekki opnað spec skrána %s: %s

en: Unable to open temp file.
is: Get ekki opnað tempi skrá.

en: Unable to read header from %s: %s
is: Get ekki lesið haus úr %s: %s

en: Unable to read icon %s: %s
is: Gat ekki lesið táknmynd %s: %s

en: Unable to read payload from %s: %s
is: Get ekki lesið innihald %s: %s

en: Unable to write header to %s: %s
is: Gat ekki ritað haus í %s: %s

en: Unable to write package: %s
is: Get ekki ritað í pakka: %s

en: Unable to write payload to %s: %s
is: Get ekki ritað innihald í %s: %s

en: Unknown icon type: %s
is: Óþekkt tegund táknmyndar: %s

en: Unknown option %c in %s(%s)
is: Óþekkt viðfang %c í %s(%s)

en: Unknown or unexpected error
is: Óþekkt eða óvænt villa

en: Unsatisfied dependencies for %s-%s-%s:
is: Óuppfyllt pakkaskilyrði fyrir %s-%s-%s:

en: Usage:
is: Notkun:

en: Usage: rpm {--help}
is: Notkun: rpm {--help}

en: Wrote: %s
is: Skrifaði: %s

en: bad option '%s' at %s:%d
is: ólöglegur rofi '%s' á %s:%d

en: be a little more verbose
is: vera aðeins ítarlegri

en: be incredibly verbose (for debugging)
is: vera hrikalega ítarlegur (fyrir aflúsun)

en: buildroot already specified, ignoring %s
is: buildroot þegar skilgreind, hunsa %s

en: cannot create specdir %s
is: gat ekki búið til specmöppu %s

en: cannot get %s lock on database
is: get ekki fengið %s lás á gagnagrunninn

en: cannot open %s at %s:%d: %s
is: get ekki opnað %s á %s:%d: %s

en: cannot open %s index
is: get ekki opnað %s index

en: cannot open %s index using db%d - %s (%d)
is: get ekki opnað %s index með db%d - %s (%d)

en: cannot open %s/packages.rpm
is: get ekki opnað %s/packages.rpm

en: cannot open Packages database in %s
is: get ekki opnað pakka gagnagrunn í

en: cannot open rpm database in %s
is: get ekki opnað pakka gagnagrunn í %s

en: cannot write to %s
is: get ekki skrifað í %s

en: create archive failed on file %s: %s
is: safnskráarsmíð brást á skrá %s: %s

en: define macro <name> with value <body>
is: skilgreina fjölva <nafn> með gildinu <gildi>

en: display final rpmrc and macro configuration
is: sýna endanlega rpmrc og stillingar fjölva

en: display package file list
is: birta innihald pakkans

en: display package information
is: birta pakkaupplýsingar

en: display the package's change log
is: birta breytingaskrá pakkans

en: don't verify files in package
is: ekki yfirfara skrárnar í pakkanum

en: error:
is: villa:

en: error: %sport must be a number
is: villa: %sport verður að vera tala

en: exclusive
is: einka

en: failed build dependencies:
is: gat ekki útbúið pakkaskilyrði:

en: failed to create %s: %s
is: gat ekki búið til %s: %s

en: failed to open %s: %s
is: gat ekki opnað %s: %s

en: failed to stat %s: %m
is: gat ekki skoðað %s: %m

en: failed to stat %s: %s
is: gat ekki skoðað %s: %s

en: failed to write all data to %s
is: gat ekki ritað öll gögn í %s

en: fatal error:
is: banvæn villa:

en: gpg failed
is: ggp brást

en: gpg failed to write signature
is: gpg get ekki lesið undirskriftina

en: hostname or IP of ftp proxy
is: vélarheiti eða IP vistfang ftp sels

en: hostname or IP of http proxy
is: vélarheiti eða IP vistfang vefsels

en: install package
is: setja inn pakka

en: line %d: %s
is: lína %d: %s

en: line %d: Bad option %s: %s
is: lína %d: Óleyfilegur rofi %s: %s

en: line %d: Empty tag: %s
is: lína %d: Tómt tag: %s

en: line %d: Epoch/Serial field must be a number: %s
is: lína %d: Epoch/Serial svæðið verður að innihalda tölu: %s

en: line %d: Error parsing %s: %s
is: lína %d: Villa við þáttun %s: %s

en: line %d: Illegal char '-' in %s: %s
is: lína %d: Ólöglegt tákn '-' í %s: %s

en: line %d: Malformed tag: %s
is: lína %d: Skemmt tag: %s

en: line: %s
is: lína: %s

en: list capabilities package provides
is: sýna einigleikana sem pakkin veitir

en: list only configuration files (implies -l)
is: birta einungis stillingaskrár (innifelur -l)

en: list only documentation files (implies -l)
is: birta einungis skrán sem eru leuðbeiningar (innifelur -l)

en: list package dependencies
is: skoða pakkaskilyrðin

en: logging into %s as %s, pw %s
is: tengist %s sem %s með aðgangsorði %s

en: memory alloc (%u bytes) returned NULL.
is: minnisfrátekt (%u bæta) skilaði NULL.

en: missing    %s
is: vantar     %s

en: missing argument for %s at %s:%d
is: viðfang vantar fyrir %s á %s:%d

en: missing second ':' at %s:%d
is: vantar seinni ':' á %s:%d

en: mntctl() failed to return size: %s
is: mntctl() skilaði ekki stærð: %s

en: package lacks both group name and id lists (this should never happen)
is: í pakkanum eru engir hópalistar (þetta ætti aldrei að koma fyrir)

en: package lacks both user name and id lists (this should never happen)
is: í pakkanum eru engir notandalistar (þetta ætti aldrei að koma fyrir)

en: pgp failed
is: pgp brást

en: pgp failed to write signature
is: pgp gat ekki lesið undirskriftina

en: port number of ftp server (or proxy)
is: gátt ftp þjónsins eða selsins

en: port number of http server (or proxy)
is: gátt vefþjónsins eða vefselsins

en: print macro expansion of <expr>+
is: prenta útvíkkun fjölva <expr>+

en: print the expansion of macro <expr> to stdout
is: prenta útvíkkun fjölva <expr> á staðalfrálag

en: print the expansion of macro <name> to stdout
is: prenta útvíkkun fjölva <nafn> á staðalfrálag

en: print the version of rpm being used
is: prenta útgáfunúmer rpm sem verið er að nota

en: print this message
is: prenta þessi skilaboð

en: query (uninstalled) package <packagefile>
is: fyrirspurn á (fjarlægðann) package <pakkaskrá>

en: query all packages
is: fyrirspurn á alla pakka

en: query mode
is: fyrirspurnarhamur

en: query package owning <file>
is: fyrirspurn á pakkann sem á <skrá>

en: query packages which provide <cap> capability
is: fyrirspurn á pakkana sem veita <cap> eiginleika

en: query packages which require <cap> capability
is: fyrirspurn á pakkana sem þarfnast <cap> eiginleika

en: query/verify package(s) owning file
is: fyrirspurn/yfirferð á pakkann sam á skrá

en: query/verify the package(s) which provide a dependency
is: fyrirspurn/yfirferð á pakkana sem uppfylla þarfir annara pakka

en: query/verify the package(s) which require a dependency
is: fyrirspurn/yfirferð á pakkana sem hafa pakkaþarfir

en: rename of %s to %s failed: %s
is: gat ekki endurnefnt %s sem %s: %s

en: renaming %s to %s
is: endurnefni %s í %s

en: send stdout to <cmd>
is: senda frálag í <skipun>

en: shared
is: deildann

en: show file states (implies -l)
is: bírta ástand skráa (innifelur -l)

en: source package contains no .spec file
is: pakkinn inniheldur enga .spec skrá

en: spec file in: %s
is: spec skrá í: %s

en: unable to read the signature
is: get ekki lesið undirskriftina

en: upgrade package
is: uppfæra pakka

en: url port must be a number
is: gátt slóðar verður að vera tala

en: use <file> instead of /etc/rpmrc and $HOME/.rpmrc
is: nota <skrá> í stað /etc/rpmrc og $HOME/.rpmrc

en: warning:
is: aðvörun:

en: warning: u %p ctrl %p nrefs != 0 (%s %s)
is: aðvörun: u %p ctrl %p nrefs != 0 (%s %s)

en: warning: u %p data %p nrefs != 0 (%s %s)
is: aðvörun: u %p data %p nrefs != 0 (%s %s)

en: warning: uCache[%d] %p nrefs(%d) != 1 (%s %s)
is: aðvörun: uCache[%d] %p nrefs(%d) != 1 (%s %s)
