XMMS 1.2.5 - en to th translation catalogue (757 entries)

en: 
    Joystick Control: error reading
th: 
    การควบคุม Joystick: เกิดข้อผิดพลาดระหว่างการอ่าน

en:  (Cover)
th:  (ครอบคลุม)

en:  (Remix)
th:  (รีมิกซ์)

en:  (disabled)
th: (งดใช้งาน)

en:  (enabled)
th: (ใช้งาน)

en: %d frames
    Filesize: %lu B
th: %d เฟรม
    ขนาดแฟ้ม: %lu ไบต์

en: %d of %d files successfully deleted.
th: ลบ %d ของ แฟ้ม %d  สำเร็จ

en: %s
    Error protection: %s
    Copyright: %s
    Original: %s
    Emphasis: %s
th: %s
    การป้องกัน ผิดพลาด: %s
    ลิขสิทธิ์: %s
    ต้นฉบับ: %s
    Emphasis: %s

en: %s: illegal option -- %c
th: %s: ไม่มี ตัวเลือก -- %c

en: %s: invalid option -- %c
th: %s:  ตัวเลือก ไม่ถูกต้อง -- %c

en: %s: option `%c%s' doesn't allow an argument
th: %s:ตัวเลือก `%c%s' ไม่อนุญาตตัวแปร

en: %s: option `%s' is ambiguous
th: %s: ตัวเลือก  `%s' เป็น ambiguous

en: %s: option `%s' requires an argument
th: %s: ตัวเลือก `%s' ต้องการค่าตัวแปร

en: %s: option `--%s' doesn't allow an argument
th: %s: ตัวเลือก `--%s' ไม่อนุญาตตัวแปร

en: %s: option `-W %s' doesn't allow an argument
th: %s: ตัวเลือก `-W %s' ไม่อนุญาติตัวแปร

en: %s: option `-W %s' is ambiguous
th: %s: ตัวเลือก  `-W %s' เป็น ambiguous

en: %s: option requires an argument -- %c
th: %s: ตัวเลือก ต้องการค่าตัวแปร -- %c

en: %s: unrecognized option `%c%s'
th: %s: ไม่รู้จัก ตัวเลือก `%c%s'

en: %s: unrecognized option `--%s'
th: %s: ไม่รู้จัก ตัวเลือก `--%s'

en: (none)
th: (ใช้สกินของ XMMS)

en: (unknown)
th: (ไม่ทราบ)

en: /About XMMS
th: /เกี่ยวกับ XMMS

en: /Add
th: /เพิ่ม

en: /Add/Directory
th: /เพิ่ม/ไดเร็กทอรี่

en: /Add/File
th: /เพิ่ม/แฟ้ม

en: /Add/Url
th: /เพิ่ม/ที่อยู่บนเว็บ

en: /Always On Top
th: /อยู่บนสุดเสมอ

en: /Analyzer Falloff
th: /ความเร็ว อนาไลเซอร์

en: /Analyzer Falloff/Fast
th: /ความเร็ว อนาไลเซอร์/เร็ว

en: /Analyzer Falloff/Fastest
th: /ความเร็ว อนาไลเซอร์/เร็วมาก

en: /Analyzer Falloff/Medium
th: /ความเร็ว อนาไลเซอร์/ปานกลาง

en: /Analyzer Falloff/Slow
th: /ความเร็ว อนาไลเซอร์/ช้า

en: /Analyzer Falloff/Slowest
th: /ความเร็ว อนาไลเซอร์/ช้ามาก

en: /Analyzer Mode
th: /อนาไลเซอร์โหมด

en: /Analyzer Mode/-
th: /อนาไลเซอร์โหมด/-

en: /Analyzer Mode/Bars
th: /อนาไลเซอร์โหมด/แบบแท่ง

en: /Analyzer Mode/Fire
th: /อนาไลเซอร์โหมด/แบบไฟ

en: /Analyzer Mode/Lines
th: /อนาไลเซอร์โหมด/แบบเส้น

en: /Analyzer Mode/Normal
th: /อนาไลเซอร์โหมด/ปกติ

en: /Analyzer Mode/Peaks
th: /อนาไลเซอร์โหมด/แบบพีค

en: /Analyzer Mode/Vertical Lines
th: /อนาไลเซอร์โหมด/แบบเส้นแนวดิ่ง

en: /Autoscroll Songname
th: /ชื่อเพลงวิ่งอัตโนมัติ

en: /Configure Equalizer
th: /ปรับแต่งเสียง

en: /Delete
th: /ลบ

en: /Delete/Auto-load preset
th: /ลบ/พรีเซ็ตอัตโนมัติ

en: /Delete/Preset
th: /ลบ/พรีเซ็ต

en: /DoubleSize
th: /ขยายหน้าต่างสองเท่า

en: /Easy Move
th: /เลื่อนที่

en: /Equalizer WindowShade Mode
th: /พับเก็บหน้าต่าปรับแต่งเสียง

en: /Exit
th: /ออก

en: /File Info
th: /ข้อมูลของแฟ้ม

en: /Graphical EQ
th: /ตัวปรับแต่เสียง

en: /Import
th: /ส่งออก

en: /Import/WinAMP Presets
th: /ส่งออก/วินแอมป์พรีเซ็ต

en: /Jump To File
th: /ไปที่แฟ้ม..

en: /Jump To Time
th: /ไปที่เวลา..

en: /Load
th: /โหลด

en: /Load/-
th: /โหลด/-

en: /Load/Auto-load preset
th: /โหลด/โหลดพรีเซ็ตแบบอัตโนมัต

en: /Load/Default
th: /โหลด/ค่าปกติ

en: /Load/From WinAMP EQF file
th: /โหลด/จาก วินแอมป์ EQF

en: /Load/From file
th: /โหลด/จากแฟ้ม

en: /Load/Preset
th: /โหลด/พรีเซ็ต

en: /Load/Zero
th: /โหลด/ศูนย์

en: /Main Window
th: /หน้าต่างหลัก

en: /No Playlist Advance
th: /ปรับรายการเพลงเอง

en: /Options
th: /ตัวเลือก

en: /Peaks Falloff
th: /ความเร็วพีค

en: /Peaks Falloff/Fast
th: /ความเร็วพีค/เร็ว

en: /Peaks Falloff/Fastest
th: /ความเร็วพีค/เร็วมาก

en: /Peaks Falloff/Medium
th: /ความเร็วพีค/ปานกลาง

en: /Peaks Falloff/Slow
th: /ความเร็วพีค/ช้า

en: /Peaks Falloff/Slowest
th: /ความเร็วพีค/ช้ามาก

en: /Physically Delete Files
th: /ลบแฟ้มจริงๆ

en: /Play Directory
th: /เล่น จากไดเร็กทอรี่

en: /Play File
th: /เล่น จากแฟ้ม

en: /Play Location
th: /เล่น จากที่เก็บบนเว็บ

en: /Playback
th: /เล่นเพลง

en: /Playback/-
th: /เล่นเพลง/-

en: /Playback/10 Tracks Back
th: /เล่นเพลง/ย้อนกลับ 10 แทร็ค

en: /Playback/10 Tracks Fwd
th: /เล่นเพลง/ไปหน้า 10 แทร็ค

en: /Playback/Back 5 Seconds
th: /เล่นเพลง/ย้อนกลับ 5 วินาที

en: /Playback/Fwd 5 Seconds
th: /เล่นเพลง/ไปหน้า 5 วินาที

en: /Playback/Jump to File
th: /เล่นเพลง/ไปยังแฟ้ม ...

en: /Playback/Jump to Time
th: /เล่นเพลง/ไปยังเวลา ...

en: /Playback/Next
th: /เล่นเพลง/ไปหน้า

en: /Playback/Pause
th: /เล่นเพลง/พัก

en: /Playback/Play
th: /เล่นเพลง/เล่น

en: /Playback/Previous
th: /เล่นเพลง/ย้อนกลับ

en: /Playback/Start of List
th: /เล่นเพลง/เพลงแรก

en: /Playback/Stop
th: /เล่นเพลง/หยุด

en: /Playlist
th: /รายการเพลง

en: /Playlist Editor
th: /ตัวแก้ไขรายการเพลง

en: /Playlist WindowShade Mode
th: /พับเก็บหน้าต่างรายการเพลง

en: /Playlist/Load List
th: /รายการเพลง/โหลด รายการ

en: /Playlist/New List
th: /รายการเพลง/สร้างรายการใหม่

en: /Playlist/Save List
th: /รายการเพลง/บันทึก รายการ

en: /Preferences
th: /การกำหนดคุณสมบัติ

en: /Randomize List
th: /รายการแบบสุ่ม

en: /Refresh Rate
th: /อัตรารีเฟรต

en: /Refresh Rate/Eighth (~6 fps)
th: /อัตรารีเฟรต/หนึ่งใน8(-6เฟรมต่อวินาที)

en: /Refresh Rate/Full (~50 fps)
th: /อัตรารีเฟรต/เต็ม (-50 เฟรมต่อวินาที)

en: /Refresh Rate/Half (~25 fps)
th: /อัตรารีเฟรต/ครึ่ง(-25 เฟรมต่อวินาที)

en: /Refresh Rate/Quarter (~13 fps)
th: /อัตรารีเฟรต/หนึ่งใน4 (-13 เฟรมต่อวินาที)

en: /Reload skin
th: /เรียกสกินอีกครั้ง

en: /Remove
th: /ลบ

en: /Remove Dead Files
th: /ลบแฟ้มที่ไม่มีออก

en: /Remove/All
th: /ลบ/ทั้งหมด

en: /Remove/Crop
th: /ลบ/ลบที่ไม่เลือก

en: /Remove/Misc
th: /ลบ/อื่นๆ

en: /Remove/Selected
th: /ลบ/ที่เลือกไว้

en: /Repeat
th: /เล่นวน

en: /Reverse List
th: /รายการแบบกลับจากเดิม

en: /Save
th: /บันทึก

en: /Save/-
th: /บันทึก/-

en: /Save/Auto-load preset
th: /บันทึก/พรีเซ็ตอัตโนมัติ

en: /Save/Default
th: /บันทึก/ค่าปกติ

en: /Save/Preset
th: /บันทึก/พรีเซ็ต

en: /Save/To WinAMP EQF file
th: /บันทึก/เป็นแฟ้ม วินแอมป์ EQF

en: /Save/To file
th: /บันทึก/เป็นแฟ้ม

en: /Scope Mode
th: /สโคปโหมด

en: /Scope Mode/Dot Scope
th: /สโคปโหมด/แบบจุด

en: /Scope Mode/Line Scope
th: /สโคปโหมด/แบบเส้น

en: /Scope Mode/Solid Scope
th: /สโคปโหมด/แบบโซลิด

en: /Selection
th: /เลือก

en: /Selection/-
th: /การเลือก/-

en: /Selection/Invert Selection
th: /เลือก/เลือกแบบตรงข้าม

en: /Selection/Read Extended Info
th: /การเลือก/อ่านข้อมูลส่วนขยาย

en: /Selection/Select All
th: /เลือก/ทั้งหมด

en: /Selection/Select None
th: /เลือก/ไม่เลือก

en: /Shuffle
th: /เล่นสุ่ม

en: /Skin Browser
th: /ตัวค้นหา สกิน

en: /Sort
th: /เรียง

en: /Sort List
th: /เรียงลำดับ

en: /Sort List/By Date
th: /เรียงลำดับ/ตาม วันที่

en: /Sort List/By Filename
th: /เรียงลำดับ/ตาม ชื่อแฟ้ม

en: /Sort List/By Path + Filename
th: /เรียงลำดับ/ตามพาธ + ชื่อแฟ้ม

en: /Sort List/By Title
th: /เรียงลำดับ/ตาม ชื่อเพลง

en: /Sort Selection
th: /เรียงลำดับที่เลือกไว้

en: /Sort Selection/By Date
th: /เรียงลำดับที่เลือกไว้/ตาม วันที่

en: /Sort Selection/By Filename
th: /เรียงลำดับที่เลือกไว้/ตาม ชื่อแฟ้ม

en: /Sort Selection/By Path + Filename
th: /เรียงลำดับที่เลือกไว้/ตาม พาธ + ชื่อแฟ้ม

en: /Sort Selection/By Title
th: /เรียงลำดับที่เลือกไว้/ตาม ชื่อเพลง

en: /Sticky
th: /อยู่กับที่

en: /Time Elapsed
th: /แสดงเวลาที่เล่น

en: /Time Remaining
th: /แสดงเวลาที่เหลือ

en: /View File Info
th: /แสดงข้อมูลแฟ้ม

en: /Visualization
th: /วิชวลไลเซชั้น

en: /Visualization Mode
th: /วิชวลไลเซชั่นโหมด

en: /Visualization Mode/Analyzer
th: /วิชวลไลเซชั่นโหมด/อนาไลเซอร์

en: /Visualization Mode/Off
th: /วิชวลไลเซชั่นโหมด/ปิด

en: /Visualization Mode/Scope
th: /วิชวลไลเซชั่นโหมด/สโคป

en: /Visualization plugins
th: /ปลั๊กอิน วิชวลไลเซชั่น

en: /WindowShade Mode
th: /พับเก็บ

en: /WindowShade VU Mode
th: /หน้าต่างพับเก็บ VU โหมด

en: /WindowShade VU Mode/Normal
th: /หน้าต่างพับเก็บ VU โหมด/แบบปกติ

en: /WindowShade VU Mode/Smooth
th: /หน้าต่างพับเก็บ VU โหมด/แบบเรียบ

en: 12KHZ
th: 12 กิโลเฮิร์ต

en: 14KHZ
th: 14 กิโลเฮิร์ต

en: 16 bit
th: 16  บิต

en: 16KHZ
th: 16 กิโลเฮิร์ต

en: 170HZ
th: 170 เฮิร์ต

en: 1:1 (44 kHz)
th: 1:1 (44 กิโลเฮิร์ต)

en: 1:2 (22 kHz)
th: 1:2 (22 กิโลเฮิร์ต)

en: 1:4 (11 kHz)
th: 1:4 (11 กิโลเฮิร์ต)

en: 1KHZ
th: 1 กิโลเฮิร์ต

en: 310HZ
th: 310 เฮิร์ต

en: 3DFX Fullscreen mode
th: โหมดเต็มจอ 3DFX

en: 3KHZ
th: 3 กิโลเฮิร์ต

en: 600HZ
th: 600 เฮิร์ต

en: 60HZ
th: 60 เฮิร์ต

en: 6KHZ
th: 6 กิโลเฮิร์ต

en: 8 bit
th: 8 บิต

en: A Cappella
th: เอ คัพพิลลา

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: About ESounD Plugin
th: เกี่ยวกับปลั๊กอิน  ESounD

en: About Echo Plugin
th: เกี่ยวกับ ปลั๊กอิน Echo

en: About Extra Stereo Plugin
th: เกี่ยวกับปลั๊กอิน Extra Stereo

en: About Joystick Driver
th: เกี่ยวกับ ไดร์ฟเวอร์ Joystick

en: About MPEG Layer 1/2/3 plugin
th: เกี่ยวกับ  MPEG Layer 1/2/3

en: About OSS Driver
th: เกี่ยวกับ ไดร์ฟเวอร์ OSS

en: About Ogg Vorbis Plugin
th: เกี่ยวกับ Ogg Vorbis

en: About Solaris Audio Driver
th: เกี่ยวกับ ไดร์ฟเวอร์ Solaris Audio

en: About Tone Generator
th: เกี่ยวกับ Tone Generator

en: About Voice Removal Plugin
th: เกี่ยวกับ ปลั๊กอิน Voice Removal

en: About XMMS
th: เกี่ยวกับ XMMS

en: About mikmod plugin
th: เกี่ยวกับปลั๊กอิน mikmod

en: About...
th: เกี่ยวกับ ...

en: Acid
th: เอซิด

en: Acid Jazz
th: เอซิดแจ๊ส

en: Acid Punk
th: เอซิด พั้ง

en: Acoustic
th: อคลูสติค

en: Add all files in directory
th: เพิ่มแฟ้มในไดเร็กทอรี่

en: Add selected files
th: เพิ่มแฟ้มที่เลือก

en: Additional Programming:
th: สนับสนุน การโปรแกรม

en: Afrikaans:
th: อัฟกานิสถาน:

en: Album
th: อัลบัม

en: Album:
th: อัลบัม :

en: Allow multiple instances
th: อนุญาติให้ ใช้แบบ มัลติ อินสเต็น

en: Alternate
th: ทางเลือกอื่น

en: Alternative
th: อัลเทอร์

en: Always show clutterbar
th: แสดง คลัสเตอร์บาร์ ตลอดเวลา

en: Always use AUDIODEV environment variable
th: ใช้ ตัวแปร AUDIODEV  เสมอ

en: Ambient
th: อัมเบี่ยน

en: An error occured:
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาด :
    %s

en: Anime
th: เอนิมี

en: Apply
th: มีผลทันที

en: Artist:
th: ศิลปิน :

en: Audio I/O Plugins
th: ปลั๊กอิน ออดิโอ I/O

en: Audio device:
th: อุปกรณ์เสียง

en: Avantgarde
th: อเวนเกรด

en: Azerbaijani:
th: อาเซอร์ไบจัน

en: BALANCE: %d%% LEFT
th: สมดุลย์เสียง: %d%% ทางซ้าย

en: BALANCE: %d%% RIGHT
th: สมดุลย์เสียง : %d%% ทางขวา

en: BALANCE: CENTER
th: สมดุลย์เสียง : ตรงกลาง

en: Back 5 tracks
th: กลับ 5 แทร็ค

en: Ballad
th: บอลลัด

en: Bass
th: เบส

en: Beat
th: บีต

en: Bebob
th: บิ๊ปป๊อป

en: Big Band
th: บิ๊กแบน

en: Bitrate: %d kb/s
th: อัตราบิต: %d กิโลบิต/วินาที

en: Bitrate: Variable,
    avg. bitrate: %d kb/s
th: อัตราบิต: ตัวแปร,
    เฉลี่ย. อัตรา: %d กิโลบิต/วินาที

en: Black Metal
th: แบล็คเมททัล

en: Bluegrass
th: บลูกลาส

en: Blues
th: บลู

en: Blur Scope %s
th: เบลอ สโคบ %s

en: Blur scope
th: เบลอสโคบ

en: Booty Bass
th: บูตตี้เบส

en: Brazilian Portuguese:
th: บลาซิล โปรตุเกส:

en: BritPop
th: บริตป๊อป

en: Browse
th: ค้นหา

en: Buffer size (kb):
th: ขนาดความจำสะสม (กิโลไบต์):

en: Buffer size (ms):
th: ขนาดของการสะสมข้อมูล (ms)

en: Buffering
th: กำลังสะสมข้อมูล

en: Buffering:
th: การสะสม:

en: Bulgarian:
th: เบลเยี่ยม:

en: Button %d:
th: ปุ่ม %d:

en: Buttons:
th: ปุ่ม :

en: CD Audio Player %s
th: ตัวเล่น CD  %s

en: CD Audio Player Configuration
th: ปรับค่า ตัวเล่น CD

en: CD Audio Track %02u
th: แทร็ค CD ที่  %02u

en: CD Index server:
th: เซิร์ฟเวอร์ ดัชนี CD :

en: CD Index:
th: ดัชนี CD :

en: CD Info
th: ข้อมูล ซีดี

en: CDDB server:
th: เซิร์ฟเวอร์ CDDB :

en: CDROM drive
th: ไดร์ฟ ซีดีรอม

en: CONNECTED: WAITING FOR REPLY
th: ติดต่อได้แล้ว: กรุณารอการตอบกลับ

en: CONNECTING TO %s:%d
th: กำลังติดต่อไปยัง %s:%d

en: Cabaret
th: คาบาเร็ต

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Catalan:
th: คตาล๊อก:

en: Celtic
th: ซีลติค

en: Chamber Music
th: ซัมเบอร์ มิวสิค

en: Channels:
th: ช่อง :

en: Channels: %d
th: ช่อง : %d

en: Chanson
th: ซานซัน

en: Chinese:
th: จีน:

en: Chorus
th: โครัส

en: Christian Gangsta Rap
th: คริสต์เตียน แก๊งสตา แรฟ

en: Christian Rap
th: คริสต์เตียน แรป

en: Christian Rock
th: คริสต์เตียนร็อค

en: Classic Rock
th: คลาสสิกร็อค

en: Classical
th: คลาสสิค

en: Close
th: ปิด

en: Club
th: คลับ

en: Club-House
th: คลับ - เฮาส์

en: Color Entry
th: สีเข้า

en: Comedy
th: คัมเมดี

en: Command:
th: คำสั่ง

en: Comment
th: หมายเหตุ

en: Comment:
th: หมายเหตุ :

en: Configure
th: ตั้งค่า

en: Configure Echo
th: ปรับแต่งเสียง Echo

en: Configure Equalizer
th: ปรับแต่งเสียง

en: Configure Extra Stereo
th: ปรับค่า Extra Stereo

en: Configure Solaris driver
th: ปรับค่า ไดร์ฟเวอร์ Solaris

en: Contemporary Christian
th: คอนเทมพอรารี่ คลิสต์เตียน

en: Controls:
th: ควบคุม :

en: Convert %20 to space
th: เปลี่ยน %20 เป็นช่องว่าง

en: Convert underscore to space
th: เปลี่ยนขีดล่างเป็นช่องว่าง

en: Copyright (C) 1997-2002 4front Technologies
th: สงวนลิขสิทธิ์  1997-2002 4front Technologies

en: Copyright (C) Anders Carlsson 1999), Hiroshi Takekawa 2001
th: สงวนลิขสิทธิ์ (C) Anders Carlsson 1999), Hiroshi Takekawa 2001

en: Copyright:
th: ลิขสิทธิ์ :

en: Couldn't connect to host %s
th: ไม่สามารถติดต่อไปยัง %s

en: Couldn't connect to host %s
    Server reported: %s
th: ไม่สามารถติดต่อไปยัง โฮสต์ %s
    เพราะ: %s

en: Couldn't load mod
th: ไม่สามารถโหลดโมดูล

en: Couldn't look up host %s
th: หาโฮสต์ %s ไม่เจอ

en: Couldn't open audio
th: ไม่สามารถเปิดเสียงได้

en: Couldn't remove tag!
th: ไม่สามารถลบข้อมูลได้

en: Couldn't write tag!
th: ไม่สามารถเขียนข้อมูลได้

en: Country
th: คันทรีย์

en: Created by Charles Sielski <stray@teklabs.net>
    Control XMMS with your TV / VCR / Stereo remote 
    IRman page - http://www.evation.com/irman/
th: สร้างโดย Charles Sielski <stray@teklabs.net>
    ควบคุม XMMS ด้วย รีโมต TV / VCR / Stereo ของคุณ 
    IRman page - http://www.evation.com/irman/

en: Credits
th: เครดิต

en: Croatian:
th: โครเอเซีย:

en: Crossover
th: คลอสโอเวอร์

en: Cult
th: คัลต์

en: Czech:
th: เช็ค:

en: DISABLE ALWAYS ON TOP
th: ยกเลิกการอยู่บนตลอดเวลา

en: DISABLE ALWAYS ON TOP (N/A)
th: ไม่อยู่บนสุด (n/a)`

en: DISABLE DOUBLESIZE
th: ยกเลิกการตั้งค่าขนาดหน้าต่างสองเท่า

en: Dance
th: แด็ซ

en: Dance Hall
th: แดนซ์ ฮอล

en: Danish:
th: เดนมาร์ก:

en: Darkwave
th: ดาร์คเวฟ

en: Date
th: วันที่

en: Date:
th: วันที่:

en: Death Metal
th: เดทเมททัล

en: Decoder
th: ตัวถอดรหัส

en: Decoder:
th: ตัวถอดรหัส:

en: Default
th: ค่ามาตรฐาน

en: Default (%s)
th: ค่ามาตรฐาน (%s)

en: Default - %s
th: ค่ามาตรฐาน - %s

en: Default panning separation
th: ค่ามาตรฐาน การแยกเสียงซ้าย ขวา

en: Delay: (ms)
th: หน่วงเวลา: (ms)

en: Delete
th: ลบ

en: Delete auto-preset
th: ลบ พรีเซ็ตอัตโนมัติ

en: Delete preset
th: ลบพรีเซ็ต

en: Description:
th: รายละเอียด:

en: Detect files by content (instead of file extention)
th: ตรวจสอบแฟ้มตามข้อมูลภายใน (ดูจากนามสกุล)

en: Device
th: อุปกรณ์

en: Device:
th: อุปกรณ์ :

en: Device:
th: อุปกรณ์ :

en: Devices
th: อุปกรณ์

en: Devices:
th: อุปกรณ์ :

en: Dim titlebar when inactive
th: ไตเติ้ลบาร์จะจางเมื่อไม่ได้โฟกัส

en: Directionals (alternate):
th: ทิศทาง (ตัวเลือก):

en: Directionals:
th: ทิศทาง :

en: Directory preset file:
th: ไดเร็กทอรี่ เก็บ พรีเซ็ต

en: Directory:
th: ไดเร็กทอรี่

en: Disable ID3V2 tags
th: ไม่ใช้ข้อมูล  ID3V2

en: Disco
th: ดิสโก้

en: Disk Writer Configuration
th: การปรับค่า Disk Writer

en: Disk Writer Plugin %s
th: ปลั๊กอิน Disk Writer %s

en: Display this text and exit.
th: แสเงข้อความนี้แล้วออก:

en: Do not hide windowmanager decorations
th: ไม่ซ่อนรูปแบบหน้าต่างของวินโดว์เมเนเจอร์

en: Don't clear the playlist
th: ไม่ต้องลบรายการเพลง

en: Down sample:
th: วาง ตัวอย่าง:

en: Dream
th: ดรีม

en: Drum & Bass
th: กลอง & เบส

en: Drum Solo
th: โวโล กลอง

en: Dual channel
th: ช่องคู่

en: Duet
th: เดียต

en: Dutch:
th: ดัช:

en: ENABLE ALWAYS ON TOP
th: กำหนดให้อยู่บนตลอดเวลา

en: ENABLE ALWAYS ON TOP (N/A)
th: อยู่บนสุด (n/a)

en: ENABLE DOUBLESIZE
th: กำหนดให้หน้าต่างมีขนาดสองเท่า

en: ERROR: Couldn't find %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถหา %s

en: ESD Plugin configuration
th: การปรับค่า ปลั๊กอิน ESD

en: Easy Listening
th: อีสซี ลิซซึ่นนิ่ง

en: Echo Plugin
    By Johan Levin 1999.
    
    Surround echo by Carl van Schaik 1999
th: ปลั๊กอินเสียง Echo 
    โดย Johan Levin 1999.
    
    เสียง echo รอบทิศทาง โดย Carl van Schaik 1999

en: Echo Plugin %s
th: ปลั๊กอินเสียง Echo %s

en: Effect Plugins
th: ปลั๊กอิน แอฟเฟ็ก

en: Effect intensity:
th: แอฟเฟ็ค ระดับความเข้ม:

en: Effect/General Plugins
th: ปลั๊กอิน แอฟเฟ็ก/พื้นฐาน

en: Electronic
th: อิเลคโทรนิค

en: Enable Automatic detection
th: กำหนดการตรวจจับอัตโนมัติ

en: Enable Icecast Metadata UDP Channel
th: กำหนดให้ Icecast Metadata UDP Channel

en: Enable SHOUT/Icecast title streaming
th: กำหนดให้ SHOUT/Icecast title streaming

en: Enable plugin
th: เปิดทำงานปลั๊กอิน

en: Enqueue
th: รอคิว

en: Enter URL to add:
th: ใส่ที่อยู่ของเว็บ เพื่อเพิ่ม:

en: Enter code or use remote
th: ใส่โค๊ด หรือ ใช้รีโมต

en: Enter location to play:
th: ใส่ที่เก็บบนเว็บืั้จะเล่น:

en: Equalizer doublesize linked
th: เชื่อมหน้าต่างปรับเสียงเมื่อขนาดสองเท่า

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Error opening audio for idcin.
th: เกิดข้อผิดพลาดสำหรับการเปิดเพลง  idcin.

en: Error!
th: ผิดพลาด!

en: Esperanto:
th: เอสเพอรันโต:

en: Ethnic
th: อีทนิค

en: Euro-House
th: ยูโร-เฮาส์

en: Euro-Techno
th: ยูโร เทคโน

en: Eurodance
th: ยูโรเดนซ์

en: Extra Stereo Plugin
    
    By Johan Levin 1999.
th: ปลั๊กอิน Extra Stereo 
    
    โดย Johan Levin 1999.

en: Extra Stereo Plugin %s
th: ปลั๊กอิน Extra Stereo %s

en: FILE INFO BOX
th: กล่องข้อมูลของแฟ้ม

en: Failed to delete "%s": %s.
th: ไม่สามารถลบ "%s": %s.

en: Failed to modify tag
th: การแก้ไขข้อมูลล้มเหลว

en: Fast-Fusion
th: ฟาสท์-ฟิวชั่น

en: Feedback: (%)
th: ย้อนกลับ: (%)

en: File Info
th: ข้อมูลของแฟ้ม

en: File Info - %s
th: ข้อมูลของแฟ้ม - %s

en: File extension
th: นามสกุล

en: File name
th: ชื่อแฟ้ม

en: File path
th: ชื่อพาธ

en: File preset extension:
th: นามสกุลของ พรีเซ็ต

en: File size: %d B
th: ขนาดแฟ้ม: %d ไบต์

en: Filename:
th: ชื่อแฟ้ม :

en: Files
th: แฟ้ม

en: Folk
th: โฟล์ค

en: Folk/Rock
th: โฟล์ค/ร็อค

en: Folklore
th: โฟล์คเลอร์

en: Fonts
th: ฟอนต์

en: Force volume fade at the end of the module
th: รี่เสียงลงเมื่อสิ้นสุดโมดูล

en: Forward 5s
th: ไปหน้า 5 วินาที

en: Freestyle
th: ฟรีสไตล์

en: French:
th: ฟรั่งเศส:

en: Funk
th: ฟรั้ง

en: Fusion
th: ฟิวชั่น

en: Fwd 5 tracks
th: ไปหน้า 5 แทร็ค

en: Galician:
th: กาลิเชี่ยน:

en: Game
th: เกม

en: Gangsta Rap
th: แก๊งสตา แรฟ

en: General
th: พื้นฐาน

en: General Plugins
th: ปลั๊กอิน พื้นฐาน

en: General plugins
th: ปลั๊กอินพื้นฐาน

en: Genre
th: ประเภท

en: Genre:
th: ประเภทดนตรี:

en: German:
th: เยอรมัน:

en: Get server list
th: รับรายการเวิร์ฟเวอร์

en: Goa
th: กัว

en: Gospel
th: บทสวด

en: Gothic
th: โกนิค

en: Gothic Rock
th: โกติก ร็อค

en: Greek:
th: กรีก:

en: Grunge
th: กรั่ง

en: Hard Rock
th: ฮาร์ดร็อค

en: Hardcore
th: ฮาร์ดคอร์

en: Headphones
th: หูฟัง

en: Heavy Metal
th: เฮฟวีเมททัล

en: Hip-Hop
th: ฮิป - ฮอป

en: Homepage and Graphics:
th: โฮมเพจ และ กราฟิก:

en: Host:
th: โฮส :

en: House
th: เฮาส์

en: Huffman decode error.
th: การถอดรหัส Huffman. ผิดพลาด

en: Humour
th: ฮูเมอร์

en: Hungarian:
th: ฮังการี่:

en: ID3 Tag:
th: ข้อมูล ID3:

en: ID3 Tags:
th: ข้อมูล ID3 :

en: ID3 format:
th: รูปแบบ ID3

en: IDCin Play
th: เล่น IDCin

en: IR code length:
th: ความยาว โค๊ต IR:

en: IRman Control %s
th: IRman ควบคุม %s

en: ISRC number:
th: จำนวน ISRC :

en: Import equalizer presets
th: ส่งออก พรีเซ็ตปรับเแต่งสียง

en: Indie
th: อินดี้

en: Indonesian:
th: อินโดนีเซีย:

en: Industrial
th: อินดัสเรียล

en: Input Plugins
th: ปลั๊กอิน อินพุต

en: Input plugins
th: ปลั๊กอิน อินพุต

en: Instrumental
th: อินทรูเมนต์

en: Instrumental Pop
th: อินทรูเมนต์ ป๊อป

en: Instrumental Rock
th: อินทรูเมนต์ ร็อค

en: Internal speaker
th: ลำโพงเครื่อง

en: Irish:
th: ไอริซ:

en: Italian:
th: อิตาเลี่ยน:

en: JPop
th: เจป๊อป

en: Japanese:
th: ญี่ปุ่น:

en: Jazz
th: แจ๊ด

en: Jazz+Funk
th: แจ๊ส+ฟั่ง

en: Joystick 1:
th: จอยสติก 1 :

en: Joystick 2:
th: จอยสติก 2 :

en: Joystick Control
th: ควบคุม Joystick

en: Joystick Control %s
th: ควบคุม Joystick %s

en: Joystick Control Plugin
    
    Created by Tim Ferguson <timf@dgs.monash.edu.au>.
    http://www.dgs.monash.edu.au/~timf/
    
    5+ button support by Justin Wake <justin@globalsoft.com.au>
    
    Control XMMS with one or two joysticks.
th: ปลั๊กอินควบคุม Joystick
    
     สร้างโดย Tim Ferguson <timf@dgs.monash.edu.au>.
     http://www.dgs.monash.edu.au/~timf/
    
     5+ button support by Justin Wake <justin@globalsoft.com.au>
    
    ควบคุม XMMS ด้วย 1 หรือ 2  joysticks.

en: Jump
th: ไป..

en: Jump to file
th: ไปที่แฟ้ม ...

en: Jump to time
th: ไปที่เวลา ..

en: Jump to:
th: ไปที่ :

en: Jungle
th: จังเกิ้ล

en: Korean:
th: เกาหลี:

en: LOOKING UP %s
th: กำลังหา %s

en: Latin
th: ลาติน

en: Length: %d:%.2d
th: ความยาว: %d:%.2d

en: Line out
th: ไลน์เอาต์

en: Lithuanian:
th: ลิโทเนีย:

en: Lo-Fi
th: โล-ไฟ

en: Load auto-preset
th: โหลดพรีเซ็ตอัตโนมัติ

en: Load equalizer preset
th: โหลด พรีเซ็ตปรับเแต่งสียง

en: Load file(s)
th: โหลด แฟ้ม

en: Load playlist
th: โหลดรายการเพลง

en: Load preset
th: โหลดพรีเซ็ต

en: Location:
th: ที่เก็บ:

en: Look for hidden patterns in modules
th: มองหารูปแบบที่ซ่อนอยู่ในโมดูล

en: MPEG Info:
th: ข้อมูล MPEG:

en: MPEG Layer 1/2/3 Player %s
th: ตัวเล่น MPEG Layer 1/2/3  %s

en: MPG123 Configuration
th: ปรับค่า MPEG 123`

en: Main Programming:
th: การโปรแกรมหลัก:

en: Main Window
th: หน้าต่างหลัก

en: Meditative
th: เมดิเตทีบ

en: Merengue
th: เมอเรง

en: Metal
th: เมทัล

en: MikMod Configuration
th: ปรับค่า MikMod

en: MikMod Player %s
th: ตัวเล่น MikMod %s

en: Mikmod Plugin
    http://www.multimania.com/miodrag/mikmod/
    Ported to xmms by J. Nick Koston
th: ปลั๊กอิน Mikmod
    http://www.multimania.com/miodrag/mikmod/
    พอร์ตเข้า xmms โดย J. Nick Koston

en: Mixer
th: ปรับแต่งเสียง

en: Mixer Settings:
th: การตั้งต่า มิกเซอร์

en: Mixer device:
th: อุปกรณ์ปรับแต่งเสียง

en: Mono
th: โมโน

en: Mouse Wheel adjusts Volume by (%)
th: เมาส์แบบเลื่อน ใช้ปรับเสียงโดย (%)

en: Musical
th: มิวสิคคัล

en: Name format:
th: ชื่อรูปแบบ :

en: National Folk
th: เนชั่นเนล โฟล์ค

en: Native American
th: เนทีพ อเมริกัน

en: Negerpunk
th: เนเกอร์พั้ง

en: New Age
th: นิวเอจ

en: New Wave
th: นิวเว็ฟ

en: Next
th: ถัดไป

en: Next Track
th: แทร็ค ถัดไป

en: No
th: ไม่

en: No tag to remove!
th: ไม่มีข้อมูลที่จะลบ !

en: Noise
th: เสียงดัง

en: Nominal bitrate: %d kbps
th: อัตราบิต : %d กิโลบิต/วินาที

en: None
th: ไม่มี

en: Norwegian:
th: นอร์เวย์:

en: Nothing
th: ไม่มีอะไร

en: OPTIONS MENU
th: เมนู ตัวเลือก

en: OSS Driver %s
th: ไดร์ฟเวอร์ OSS  %s

en: OSS Driver configuration
th: การปรับค่า ไดร์ฟเวอร์ OSS

en: OSS Mixer
th: OSS มิกเซอร์

en: Ogg Vorbis Configuration
th: กำหนดค่า Ogg Vorbis

en: Ogg Vorbis Info:
th: ข้อมูล Ogg Vorbis :

en: Ogg Vorbis Player %s
th: ตัวเล่น Ogg Vorbis %s

en: Ogg Vorbis Plugin by Xiphophorus
    
    Original code by
    Tony Arcieri <bascule@inferno.tusculum.edu>
    Contributions from
    Chris Montgomery <monty@xiph.org>
    Peter Alm <peter@xmms.org>
    Michael Smith <msmith@labyrinth.edu.au>
    Jack Moffitt <jack@icecast.org>
    Jorn Baayen <jorn@nl.linux.org>
    Hๅvard Kvๅlen <havardk@xmms.org>
    
    Visit Xiphophorus at http://www.xiph.org/
th: ปลั๊กอิน Ogg Vorbis โดย Xiphophorus
    
    ต้นฉบับ โดย
    Tony Arcieri <bascule@inferno.tusculum.edu>
    Contributions จาก
    Chris Montgomery <monty@xiph.org>
    Peter Alm <peter@xmms.org>
    Michael Smith <msmith@labyrinth.edu.au>
    Jack Moffitt <jack@icecast.org>
    Jorn Baayen <jorn@nl.linux.org>
    H?ard Kv?en <havardk@xmms.org>
    
    ติดตาม Xiphophorus ได้ที่  http://www.xiph.org/

en: Ogg Vorbis Tag:
th: ข้อมูล Ogg Vorbis :

en: Ogg Vorbis Tags:
th: ข้อมูล Ogg Vorbis :

en: Ok
th: ตกลง

en: Oldies
th: โอลดี้

en: OpenGL Spectrum analyzer
th: OpenGL สเป็คตรัม analyzer

en: OpenGL Spectrum analyzer %s
th: OpenGL สเป็คตรัม analyzer %s

en: OpenGL Spectrum configuration
th: การตั้งค่า OpenGL สเป็คตรัม

en: Opera
th: โอเปร่า

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Options:
th: ตัวเลือก:

en: Organization:
th: องค์กร:

en: Other
th: อื่นๆ

en: Output Plugin
th: ปลั๊กอิน เอาต์พุต

en: Output ports:
th: พอร์ต Output :

en: Override generic titles
th: ใช้แทนไตเติ้ล เดิม

en: PRE-BUFFERING: %dKB/%dKB
th: เริ่มสะสมข้อมูล: %dกิโลไบต์/%dกิโลไบต์

en: PREAMP
th: พรีแอมป์

en: Password:
th: รหัสผ่าน :

en: Path:
th: พาธ:

en: Pause
th: หยุดชั่วคราว

en: Pause between songs for
th: หยุดระหว่าง เพลง

en: Pause current song
th: หยุดเพลงชั่วคราว

en: Pause if playing, play otherwise
th: หยุดเล่น ถ้ามีการเล่นอย่างอื่น

en: Performer/Artist
th: พรีฟอร์มเมอร์/ศิลปิน

en: Play
th: เล่น

en: Play/Pause
th: เล่น/หยุดชั่วคราว

en: Playlist
th: รายการเพลง

en: Playlist end
th: จบรายการเพลง

en: Playlists:
th: รายการเพลง :

en: Please check that:
    
    1. You have the correct output plugin selected
    2. No other programs is blocking the soundcard
    3. Your soundcard is configured properly
th: กรุณาตรวจสอบ ดังนี้:
    
    1. คุณเลืิอกปลั๊กอินสำหรับเอาต์พุตถูกต้องหรือไม่
    2. มีโปรแกรมอื่นๆ ใช้งานซาวการ์ดอยู่หรือไม่
    3. กำหนดค่าของซาวการ์ดถูกต้องหรือไม่

en: Polish:
th: โบลิซ:

en: Polka
th: โพลคา

en: Polsk Punk
th: พอล์ค พั้ง

en: Pop
th: ป๊อบ

en: Pop-Folk
th: ป๊อป-โฟร์ค

en: Pop/Funk
th: ป๊อป/ฟั้ง

en: Porn Groove
th: พอร์นกรู๊ฟ

en: Port:
th: พอร์ต :

en: Portuguese:
th: โปรตุเกส:

en: Power Ballad
th: เพาเวอร์บอลลัด

en: Pranks
th: พั้ง

en: Pre-buffer (percent):
th: เตรียมสะสม (%):

en: Preferences
th: ตั้งค่าคุณสมบัติ

en: Presets
th: พรีเซ็ต

en: Prev
th: ก่อนหน้า

en: Prev Track
th: แทร็คก่อนหน้า

en: Primus
th: ไฟรมัส

en: Print version number and exit.
th: แสดงหมายเลขรุ่นแล้วออก

en: Progressive Rock
th: โปรแกรสซีพ ร็อค

en: Proxy:
th: พร๊อกซี่:

en: Psychedelic
th: ไซเคดีลิค

en: Psychedelic Rock
th: ไซเคดิลิค ร็อค

en: Punk
th: พั้ง

en: Punk Rock
th: พั้งร็อค

en: Quality
th: คุณภาพ

en: R&B
th: อาร์ &บี

en: Rap
th: แร๊ป

en: Rave
th: ราฟ

en: Read info on
th: อ่านข้อมูล

en: Read meta data from playlists
th: อ่าน ข้อมูล Meta จากรายการเพลง

en: Really delete %d files?
th: จะลบแฟ้ม  %d หรือไม่?

en: Really delete: "%s"?
th: จะลบ : "%s" หรือไม่?

en: Reggae
th: แร๊คเก้

en: Remove ID3
th: ลบข้อมูล ID3

en: Remove Tag
th: ลบ ข้อมูล

en: Repeat
th: เล่นวน

en: Resolution:
th: ความละเอียด

en: Retro
th: เรโทร

en: Reverse file order in fileselector
th: เรียงลำดับแฟ้มกลับ ในตัวเลือกแฟ้ม

en: Revival
th: รีวิวัล

en: Rewind 5s
th: กลับหลัง 5 วินาที

en: Rhythmic Soul
th: ริททึ่มมิค โซล

en: Rock
th: ร็อค

en: Rock & Roll
th: ร็อค & โรลล์

en: Romanian:
th: โรมาเนีย:

en: Russian:
th: รัสเซีย:

en: SEEK TO: %d:%-2.2d/%d:%-2.2d (%d%%)
th: ไปที่ : %d:%-2.2d/%d:%-2.2d (%d%%)

en: Salsa
th: ซาลซา

en: Samba
th: แซมบ้า

en: Samplerate: %d Hz
th: อัตราการสุ่มตัวอย่าง: %d เฮิร์ต

en: Samplerate: %ld Hz
th: อัตราการสุ่มตัวอย่าง: %ld เฮิร์ต

en: Satire
th: ซาตี้

en: Save
th: บันทึก

en: Save auto-preset
th: บันทึก พรีเซ็ตอัตโนมัติ

en: Save equalizer preset
th: บันทึก พรีเซ็ตปรับแต่งเสียง

en: Save playlist
th: บันทึกรายการเพลง

en: Save playlist position
th: บันทึกตำแหน่งของรายการเพลง

en: Save preset
th: บันทึกพรีเซ็ต

en: Save stream to disk
th: บันทึกลงแผ่นดิสก์ :

en: Save stream to disk:
th: บันทึกลงแผ่นดิสก์ :

en: Save window positions
th: บันทึกตำแหน่งของหน้าต่าง

en: Search:
th: ค้นหา:

en: Seek +5s
th: Seek +5 วินาที

en: Seek -5s
th: Seek -5 วินาที

en: Select XMMS session (Default: 0)
th: เลือกเซสชั่น XMMS (ค่าปกติ: 0)

en: Select directory to add:
th: เลือกไดเร็คทอรี่ที่จะเพิ่ม:

en: Select main window font:
th: เลือก ฟอนต์ของหน้าต่างหลัก:

en: Select playlist font:
th: เลือกฟอนต์ สำหรับรายการเพลง:

en: Select random skin on play
th: ทำการสุ่มสกินเวลาเล่น

en: Select the directory where you want to store the MPEG streams:
th: ให้เลือกไดเร็คทอรี่สำหรับเก็บ MPEG  :

en: Select the directory where you want to store the Ogg Vorbis streams:
th: เลือกไดเร็กทอรี่สำหรับเก็บ  Ogg Vorbis streams:

en: Select the directory where you want to store the output files:
th: เลือกไดเร็กทอรี่สำหรับการบันทึกข้อมูล :

en: Sensitivity (10-32767):
th: การตอบสนอง (10-32767):

en: Serbian:
th: เชอร์เบีย:

en: Server
th: เซิร์ฟเวอร์

en: Shell-command to run when xmms changes song.  It can optionally include the string %%s which will be replaced by the new song title.
th: คำสั่งที่ใช้เพมื่อมีการเปลี่ยนเพลง.  ซึ่งสามารถรวมเป็นชุด  %%s ซึ่งจะแทนที่ด้วยชื่อเพลงใหม่.

en: Shell-command to run when xmms reaches the end of the playlist.
th: คำสั่งที่จะใช้งานเมื่อสิ้นสุดรายการเพลง

en: Show network window
th: แสดง หน้าต่างเครือข่าย

en: Show numbers in playlist
th: แสดงลำดับเป็นตัวเลขในรายการเพลง

en: Show the main window.
th: แสดง หน้าต่างหลัก

en: Showtunes
th: โซว์ทูนส์

en: Shuffle
th: เล่นสุ่ม

en: Simple spectrum analyzer %s
th: สเป็คตรัม  analyzer อย่างง่าย %s

en: Single channel
th: ช่องเดี่ยว

en: Skin selector
th: ตัวเลือก สกิน

en: Skins
th: สกิน

en: Skip backwards in playlist
th: ยกเว้นการย้อนกลับในรายการเพลง

en: Skip forward in playlist
th: ยกเว้นการเดินหน้าในรายการเพลง

en: Slovak:
th: สโลวัค:

en: Slow Jam
th: สโลว์แจม

en: Slow Rock
th: สโลว์ร็อค

en: Smooth title scroll
th: ชื่อเพลงจะเลื่อนแบบนุ่มๆ

en: Snap windows at
th: เชื่อมหน้าต่างที่

en: Solaris audio plugin %s
th: ปลั๊กอิน Solaris audio %s

en: Sonata
th: โซนาตา

en: Song Change %s
th: เปลี่ยนเพลง %s

en: Song Change Configuration
th: ปรับค่าการเปลี่ยนเพลง

en: Song change
th: เปลี่ยนเพลง

en: Sorry, your GTK+ version (%d.%d.%d) doesn't work with XMMS.
    Please use GTK+ %s or newer.
th: GTK+ รุ่น (%d.%d.%d) ไม่สามารถใช้งาน XMMS ได้
    ให้ใช้ GTK+ %s หรือใหม่กว่าครับ

en: Sort "Jump to file" alphabetical
th: เรียง "หน้าต่าง ไปยังแฟ้ม" ตามตัวอักษร

en: Soul
th: โซล

en: Sound Clip
th: คลิบ เสียง

en: Soundcard #%d - %s
th: ซาวการ์ด #%d - %s

en: Soundtrack
th: เพลงประกอบ

en: Southern Rock
th: เซาเทิร์นร็อค

en: Space
th: สเปซ

en: Spanish:
th: สเปน:

en: Spectrum analyzer
th: สเป็คตรัม analyzer

en: Speech
th: สปีซ

en: Start playing current playlist
th: เริ่มเล่นรายการเพลงปัจจุบัน

en: Stereo
th: สเตอร์ริโอ

en: Stereo (if available)
th: สเตอร์ริโอ (ถ้ามี)

en: Stop
th: หยุด

en: Stop current song
th: หยุดเพลงที่เล่น

en: Streaming
th: สตรีมมิ่ง

en: Supphachoke Suntiwichaya
th: ศุภโชค ศันติวิชยะ

en: Support and Docs:
th: สนับสนุน และ เอกสาร

en: Surround echo
th: เสียง echo รอบทิศทาง

en: Swedish:
th: สวีเดน:

en: Swing
th: สวิง

en: Symphonic Rock
th: ซิมโฟนิค ร็อค

en: Symphony
th: ซิมโฟนี่

en: Synthpop
th: ซินทึมป๊อป

en: Tango
th: เทงโก

en: Techno
th: เทคโน

en: Techno-Industrial
th: เทคโน-อินดัสเทรียล

en: Terror
th: เทอร์เรอร์

en: Thai:
th: ภาษาไทย:

en: The SHA-1 hash function failed to properly
    generate a test key.  As such, Xmms will
    not be able to contact a CD Index server.
th:  SHA-1 ฟังชั่น hash ล้มเหลว
    ในการสร้างคีย์ทดสอบ   , Xmms จะไม่
    สามารถติดต่อ   CD เซิร์ฟเวอร์.

en: Thrash Metal
th: ทรัซเมททัล

en: Title
th: ชื่อเพลง

en: Title format:
th: รูปแบบ ของชื่อเพลง:

en: Title:
th: ชื่อเพลง :

en: Tone Generator %s
th: ตัวสร้าง โทน %s

en: Tone Generator:
th: ตัวสร้าง โทน:

en: Top 40
th: ทอป 40

en: Track length:
th: ความยาวแทร็ค

en: Track name
th: ชื่อแทร็ค

en: Track names:
th: ชื่อแทรก :

en: Track number
th: แทร็คที่

en: Track number:
th: แทร็ค ที่ :

en: Trailer
th: เทรลเลอร์

en: Trance
th: ทรานซ์

en: Translators
th: ผู้แปลภาษา

en: Transparent playlist window
th: หน้าต่างรายการเพลงแบบโปร่งใส

en: Tribal
th: ไทรบาล

en: Trip-Hop
th: ทริป - ฮอพ

en: Turkish:
th: ตุรกี:

en: Ukrainian:
th: ยูเครน:

en: Usage: %s [options]
    
    Options:
    --------
    
    -h, --help		Display this text and exit.
    -g, --geometry		Set the geometry (for example +20+20)
    -s, --session		Set the xmms session to use (Default: 0)
    -c, --command		Command to launch xmms (Default: xmms)
    -i, --icon		Set the icon to use when xmms is not running
    -n, --single		Only a single click is needed to start xmms
    -t, --title		Display song title when mouse is in window
    -v, --version		Display version information and exit
th: ให้ใช้: %s [ตัวเลือก]
    
    ตัวเลือก:
    --------
    
    -h, --help		แสดงข้อความช่วยเลือกนี้ แล้วออก.
    -g, --geometry		ตั้งค่าโครงสร้าง (เช่น +20+20)
    -s, --session		ตั้งค่า xmms เซ็ตชั่น (ค่าปกติ: 0)
    -c, --command		คำสั่งสำหรับเรียก xmms (ค่าปกติ: xmms)
    -i, --icon		ตั้งค่าไอคอนเมื่อ xmms ไม่ได้ทำงาน
    -n, --single		สำหรับการคลิ๊กครั้งเดียวในการเรียก  xmms
    -t, --title		แสดงชื่อเพลงเมื่อเมาส์อยู่บนวินโดว์
    -v, --version		แสดงรุ่น แล้วออก

en: Use '\' as a directory delimiter
th: ใช้ '\' สำหรับแสดงไดเร็กทอรี่

en: Use CD Index
th: ใช้ดัชนี CD

en: Use CDDB
th: ใช้ CDDB

en: Use X font
th: ใช้ฟอนต์ของ X

en: Use alternate device:
th: ใช้ อุปกรณ์อื่น

en: Use authentication
th: ใช้ authentication

en: Use fontsets (Enable for multi-byte charset support)
th: ใช้ชุดฟอนต์ (สำหรับ มัลติฟอนต์)

en: Use interpolation
th: ใช้ interpolation

en: Use plugins
th: ใช้ ปลั๊กอิน

en: Use proxy
th: ใช้พร๊อกซี่

en: Use realtime priority when available
th: ใช้เรลไทม์ก่อนถ้ามี

en: Use remote host
th: ใช้รีโมตโฮสต์

en: Use surround mixing
th: ใช้การมิกซ์แบบรอบทิศทาง

en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้ :

en: VISUALIZATION MENU
th: เมนู วิชวลไลเซชั่น

en: VOLUME: %d%%
th: ระดับเสียง: %d%%

en: Version:
th: รุ่น:

en: Vietnamese:
th: เวียตนาม:

en: Visualization Plugins
th: ปลั๊กอิน วิชวลไลเซชั่น

en: Visualization plugins
th: ปลั๊กอิน วิชวลไลเซชั่น

en: Vocal
th: โวคัล

en: Voice removal plugin %s
th: ปลั๊กอิน Voice removal %s

en: Vol +
th: + เสียง

en: Vol -
th: - เสียง

en: Volume Down
th: ลดระดับเสียง

en: Volume Up
th: เพิ่มระดับเสียง

en: Volume controls Master not PCM
th: ปรับเสียงโดยใช้ Master ไม่ใช่  PCM

en: Volume controls OSS mixer
th: ควบคุมเสียง OSS mixer

en: Volume setting:
th: กำหนดค่า ระดับเสีง

en: Volume: (%)
th: ระดับเสียง: (%)

en: Walloon:
th: วัลลูน:

en: Warning
th: คำเตือน

en: Wave Player %s
th: ตัวเล่น Wave %s

en: With Additional Help:
th: สนับสนุน ช่วยเหลือ

en: X Multimedia System
th: ระบบมัลติมีเดียบน X

en: XMMS
th: XMMS ไทย

en: XMMS %s - Cross platform multimedia player
th: XMMS รุ่น %s - โปรแกรมมัลติมีเดียไม่ขึ้นกับเพลตฟอร์ม

en: XMMS Equalizer
th: ปรับแต่งเสียง

en: XMMS IRman Configuration
th: ปรับค่า XMMS IRman

en: XMMS IRman Plugin:
th: ปลั๊กอิน XMMS IRman :

en: XMMS Joystick Configuration
th: ปรับค่า XMMS Joystick

en: XMMS OSS Driver
    
     This program is free software; you can redistribute it and/or modify
    it under the terms of the GNU General Public License as published by
    the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or
    (at your option) any later version.
    
    This program is distributed in the hope that it will be useful,
    but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of
    MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the
    GNU General Public License for more details.
    
    You should have received a copy of the GNU General Public License
    along with this program; if not, write to the Free Software
    Foundation, Inc., 59 Temple Place - Suite 330, Boston, MA 02111-1307,
    USA.
th: ไดร์ฟเวอร์ XMMS OSS 
    
     โปรแกรมนี้เป็นของฟรี ท่านสามารถแก้ไข หรือปรับปุรงได้ 
    ภายได้เงื่อนไขของ GNU 
    หวังว่าโปรแกรมนี้สามารถใช้ประโยชน์ได้ แต่ไม่รับรองข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้น,
    
    You should have received a copy of the GNU General Public License
    along with this program; if not, write to the Free Software
    Foundation, Inc., 59 Temple Place - Suite 330, Boston, MA 02111-1307,
    USA.

en: XMMS Playlist
th: รายการเพลง

en: XMMS Solaris Audio Driver
    
    Written by John Riddoch (jr@scms.rgu.ac.uk)
    with help from many contributors.
th: ไดรืฟเวอร์ XMMS Solaris Audio
    
    เขียนโดย John Riddoch (jr@scms.rgu.ac.uk)
    ภายใต้การช่วยเหลือของผู้ร่วมพัฒนา.

en: XMMS Voice Removal Plugin
    
    A simple voice removal plugin by Anders Carlsson <andersca@gnu.org>
th: XMMS Voice Removal Plugin
    
    ปลั๊กอินแยกเสียงร้อง โดย  by Anders Carlsson <andersca@gnu.org>

en: XMMS: Delete files?
th: XMMS: ลบแฟ้ม ?

en: XMMS: Files deleted
th: XMMS: ลบแฟ้ม

en: Year
th: ปี

en: Year:
th: ปี :

en: Yes
th: ใช่

en: You cannot use the Disk Writer plugin
    when you're running in realtime mode.
th: ไม่สามารถใช้ปลั๊กอิน  Disk Writer
    ขณะเล่นแบบ เรียลไทม์โหมด.

en: `%s' Button Setup
th: ปุ่มตั้งค่า `%s'

en: demand
th: เมื่อต้องการ

en: eSound Output Plugin %s
th: ปลั๊กอิน eSound Output  %s

en: load
th: ขณะโหลด

en: minutes:seconds
th: นาที : วินาที

en: mpg123 decoding engine by Michael Hipp <mh@mpg123.de>
    Plugin by The XMMS team
th: ตัวถอดรหัส mpg123  โดย  Michael Hipp <mh@mpg123.de>
    ปลั๊กอิน โดย The XMMS team

en: pixels
th: พิกเซล

en: s
th: วินาที

en: unable to open port `%s' (%s)
th: ไม่สามารถเปิดพอร์ต `%s' (%s)

en: use 3DNow! optimized decoder
th: ใช้ค่าที่เหมาะสมของ 3DNow! กับตัวถอดรหัส

en: use FPU decoder
th: ใช้  ตัวถอดรหัส FPU

en: xmms applet
th: แอปเพลต xmms
